ดูบอลโลก 2018 ได้ทุกแมตช์ ผ่าน 3 ช่องฟรีทีวีและทีวีดิจิทัล

อัพเดตตารางการแข่งขันฟุตบอลโลก 2018 ทัวร์นาเม้นท์ลูกหนังที่ใหญ่ที่สุดในรอบ 4 ปี กับ 32 ทีมชาติที่ผ่านเข้ารอบสุดท้ายจากการแข่งขันทั่วโลก

คุณสามารถติดตามดูบอลสดได้ทุกคู่ ครบทั้ง 64 แมตช์ ผ่าน 3 ช่องฟรีทีวีและทีวีดิจิทัล True4U, Amarin TV และ ช่องททบ. 5 โดยได้รับการสนับสนุนจาก 7 บริษัทยักษ์ใหญ่ภาคเอกชน นำโดย เครือเจริญโภคภัณฑ์ (ซีพี), บริษัท กัลฟ์ เอ็นเนอร์จี ดีเวลลอปเมนท์ จำกัด (มหาชน), กลุ่มบริษัท คิงพาวเวอร์, บริษัท บางจากคอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน), บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด หรือ ช้าง , บริษัท ระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) หรือ บีทีเอส และสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล

โดย 32 ทีมที่ผ่านเข้ารอบมีดังนี้

รอบแบ่งกลุ่ม

วันพฤหัสบดีที่ 14 มิถุนายน 2561

22.00 น. รัสเซีย – ซาอุดิอาระเบีย (กลุ่ม A)

 

วันศุกร์ที่ 15 มิถุนายน 2561

19.00 น.อียิปต์ – อุรุกวัย (กลุ่ม A)

22.00 น. โมร็อกโก – อิหร่าน (กลุ่ม B)

01.00 น. โปรตุเกส – สเปน (กลุ่ม B)

 

วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2561

17.00 น.ฝรั่งเศส – ออสเตรเลีย (กลุ่ม C)

20.00 น. อาร์เจนติน่า – ไอซ์แลนด์ (กลุ่ม D)

23.00 น. เปรู – เดนมาร์ก(กลุ่ม C)

02.00 น. โครเอเชีย – ไนจีเรีย (กลุ่ม D)

 

วันอาทิตย์ที่ 17 มิถุนายน 2561

19.00 น. คอสตาริกา – เซอร์เบีย (กลุ่ม E)

22.00 น. เยอรมัน – เม็กซิโก (กลุ่ม F)

01.00 น. บราซิล – สวิตเซอร์แลนด์ (กลุ่ม E)

 

วันจันทร์ที่ 18 มิถุนายน 2561

19.00 น. สวีเดน – เกาหลีใต้ (กลุ่ม F)

22.00 น. เบลเยี่ยม – ปานามา(กลุ่ม G)

01.00 น. ตูนีเซีย – อังกฤษ(กลุ่ม G)

 

วันอังคารที่ 19 มิถุนายน 2561

19.00 น. โคลอมเบีย – ญี่ปุ่น (กลุ่ม H)

22.00 น. โปแลนด์ – เซเนกัล (กลุ่ม H)

01.00 น. รัสเซีย – อียิปต์(กลุ่ม A)

 

วันพุธที่ 20 มิถุนายน 2561

19.00 น. โปรตุเกส – โมร็อกโก(กลุ่ม B)

22.00 น. อุรุกวัย – ซาอุดิอาระเบีย (กลุ่ม A)

01.00 น. อิหร่าน – สเปน (กลุ่ม B)

 

วันพฤหัสบดีที่ 21 มิถุนายน 2561

19.00 น. เดนมาร์ก – ออสเตรเลีย (กลุ่ม C)

22.00 น. ฝรั่งเศส – เปรู (กลุ่ม C)

01.00 น. อาร์เจนติน่า – โครเอเชีย (กลุ่ม D)

 

วันศุกร์ที่ 22 มิถุนายน 2561

19.00 น. บราซิล – คอสตาริกา (กลุ่ม E)

22.00 น. ไนจีเรีย – ไอซ์แลนด์ (กลุ่ม D)

01.00 น. เซอร์เบีย – สวิตเซอร์แลนด์ (กลุ่ม E)

 

วันเสาร์ที่ 23 มิถุนายน 2561

19.00 น. เบลเยี่ยม – ตูนีเซีย (กลุ่ม G)

22.00 น. เกาหลีใต้ – เม็กซิโก (กลุ่ม F)

01.00 น.เยอรมัน – สวีเดน (กลุ่ม F)

 

วันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน 2561

19.00 น. อังกฤษ – ปานามา (กลุ่ม G)

22.00 น. ญี่ปุ่น – เซเนกัล (กลุ่ม F)

01.00 น.โปแลนด์ – โคลอมเบีย (กลุ่ม F)

 

วันจันทร์ที่ 25 มิถุนายน 2561

21.00 น. อุรุกวัย – รัสเซีย (กลุ่ม A)

21.00 น. ซาอุดิอาระเบีย – อียิปต์(กลุ่ม A)

01.00 น. สเปน – โมร็อกโก (กลุ่ม B)

01.00 น. อิหร่าน – โปรตุเกส (กลุ่ม B)

 

วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2561

21.00 น. ออสเตรเลีย – เปรู (กลุ่ม C)

21.00 น. เดนมาร์ก – ฝรั่งเศส(กลุ่ม C)

01.00 น. ไนจีเรีย – อาร์เจนติน่า (กลุ่ม D)

01.00 น. ไอซ์แลนด์ – โครเอเชีย (กลุ่ม D)

 

วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2561

21.00 น. เกาหลีใต้ – เยอรมัน (กลุ่ม F)

21.00 น. เม็กซิโก – สวีเดน(กลุ่ม F)

01.00 น. เซอร์เบีย – บราซิล (กลุ่ม E)

01.00 น. สวิตเซอร์แลนด์ – คอสตาริกา (กลุ่ม E)

 

วันพฤหัสบดีที่ 28 มิถุนายน 2561

21.00 น. ญี่ปุ่น – โปแลนด์ (กลุ่ม H)

21.00 น. เซเนกัล – โคลอมเบีย(กลุ่ม H)

01.00 น. ปานามา – ตูนิเซีย (กลุ่ม G)

01.00 น. อังกฤษ – เบลเยี่ยม (กลุ่ม G)

 

admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *